Welcome to class 9h!!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Bài Gửi Mới Nhất
Bài gửi Người gửi sau cùng Thời gian
» 20-11-2011
Fri Nov 18, 2011 8:55 pm
» spam
Sat Sep 24, 2011 12:19 am
» kế hoạch đi chơi đầu hè 2011
Sun May 22, 2011 10:19 am
» Ảnh của bọn mình Mùng 5 nè các cậu!!!
Tue Feb 08, 2011 8:09 pm
» Đi chơi Tết nào các cậu!!!!
Mon Feb 07, 2011 8:38 pm
» thông báo đi chơi 1-1 đây
Sun Jan 02, 2011 8:20 pm
» CF9H
Sun Dec 26, 2010 5:36 pm
» Những ca khúc bất hủ từ những bộ phim bất hủ !
Tue Dec 07, 2010 7:53 pm
» Hình :D
Sun Dec 05, 2010 11:59 am
» nhok Maruko
Sun Nov 28, 2010 2:30 pm

Share | 

Những biểu tượng tình yêu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Những biểu tượng tình yêu Icon_minitimeMon Jan 04, 2010 7:02 pm

dungtotbung

Trial Mod

Bài gửiTiêu đề: Những biểu tượng tình yêu

Thần Cupid ( Thần Ái tình )

Những biểu tượng tình yêu Iycxwpaqceppou29ygc_tn_100x75

Cupid là tên gọi của một vị thánh La Mã, là biểu tượng của lòng say đắm và nồng nhiệt. Cupid là con trai của Thần Vệ nữ, nữ thần sắc đẹp và tình ái. Nhiều nơi, người ta còn dùng hình ảnh thần Eros (con trai của thần Aphrodite) để biểu tượng cho tình yêu. Truyền thuyết kể rằng, Cupid đem lòng yêu và cưới nàng Psyche, một biểu tượng của sắc đẹp và sự đoan chính. Thế nhưng sự ghen tuông của tình yêu khiến nàng đem lòng nghi ngờ người chống mẫu mực của mình. Cupid đã trừng phạt người vợ bằng cách buộc nàng làm nhiều công việc cực khổ. Trong khi làm việc, vì lén nhìn vào chiếc hộp "sắc đẹp" nàng bỗng biến thành nàng tiên ngủ! Với tài nǎng và tình yêu vợ vô bờ bến, Cupid đã "nhốt" được nàng tiên ngủ và đưa người vợ yêu trở về với chàng. Kể từ đó, Cupid được xem là biểu tượng của một tình yêu mãnh liệt.

Cupid được biết đến dưới hình dạng một đứa trẻ tinh quái và có cánh, người sẽ dùng mũi tên tình ái xuyên thủng trái tim của các "nạn nhân" của mình buộc họ phải yêu nhau đắm đuối. Và trong điêu khắc hay kiến trúc và cả hội hoạ nữa, Cupid đôi khi được khắc hoạ là cậu bé mù với hai cánh trên vai. Đại thì hào Shakespeare có nói một câu nổi tiếng về vị thần này: "Ái tình không nhìn bằng mắt mà bằng tâm hồn. Vì vậy, nhân loại khắc họa Thần Tình ái có hai cánh nhưng con mắt mù lòa".

Hoa hồng đỏ

Những biểu tượng tình yêu 6vdanjhglni5sjwz0m5_tn_100x75

Hoa hồng đỏ được xem là hoa thánh dành riêng cho thần Vệ nữ, nữ thần tình yêu. Màu đỏ tượng trưng cho một tình yêu mãnh liệt.

Truyền thuyết kể rằng : Nữ thần tình yêu Aphrodite được sinh ra cùng với một đóa hoa hồng màu trắng .Vì nữ thần đã lừa dối chồng mình ngoại tình với Adonis nên chồng của nữ thần đã giết tình địch của mình . Đau khổ trước cái chết của người tình, nữ thần đã vô tình để gai của hoa đâm vào tay. Máu của Người đã làm hoa hồng trắng trở thành hoa hồng đỏ. Từ đó, hoa hồng đỏ là biểu tượng của Tình yêu. Và ngày nay, hoa hồng đỏ vẫn được người đời hiểu rằng đó là thông điệp "Anh yêu em" (Em yêu anh).

Trái tim

Những biểu tượng tình yêu 9gu6g3j1171bch2vqnj_tn_100x75

Từ xa xưa, người ta vẫn tin rằng trái tim là trung tâm của mọi xúc cảm. Vì vậy, trao cho ai trái tim mình đồng nghĩa với sự hiến dâng một tình yêu trọn vẹn. Trải qua thời gian, đến nay, trái tim vẫn là biểu tượng của một tình yêu vĩnh hằng.

Đôi chim bồ câu

Những biểu tượng tình yêu Npdg3ahe8rw8ksa1kntk_tn_100x75

Chim bồ câu trở thành biểu tượng tình yêu kể từ thời Trung cổ, bởi thời đó, người ta tin rằng loài chim này chỉ giao phối vào ngày thứ mười bốn của tháng hai (trùng vào ngày lễ thánh Valentine). Một minh chứng tình yêu khác ở chim bồ câu là chúng luôn xuất hiện từng đôi một và thường chung sống với người bạn đời của mình suốt cả cuộc đời.

Quả táo

Những biểu tượng tình yêu Nwxlvyovpx4gb8cad2a4_tn_100x75

Quả táo là trái cấm mà khi ở trong vườn Địa Đàng, Adam và Eva đã được "khuyến cáo" không nên ăn. Thế nhưng sau khi nếm quả táo kia, tình cảm trai gái giữa họ bắt đầu trỗi dậy. Kết quả là họ bị đuổi ra khỏi vườn Địa Đàng.

Quả trứng

Những biểu tượng tình yêu Cq3jy1fgukwwwhsi6v8_tn_100x75

Người Ai Cập cổ và người Hồi giáo cho rằng trứng là biểu hiện của sự sinh sản dồi dào, cho sự tái sinh của mọi loài vật. Vì thế nó tượng trưng cho đôi vợ chồng mắn con hơn là cho tình yêu đôi lứa.

Đôi môi

Những biểu tượng tình yêu 8g3udfzr6hcqem27vf9k_tn_100x75

Là dấu hiệu của tình yêu thể xác. Ở người đàn bà, đôi môi được xem là gợi tình khi đỏ mọng, dầy và hơi hé mở. Trong khi ở đàn ông, môi phải hơi mỏng và mím.

Nhẫn cưới

Những biểu tượng tình yêu Pwioobbjwnw55mu3gjfp_tn_100x75

Cô dâu nhận nhẫn cưới từ chú rể, đó là một phong tục cổ xưa, xuất xứ từ thành Rome cổ đại. Chiếc nhẫn như lời hứa với tất cả mọi người về cuộc sống đôi lứa vĩnh cửu. Thời kỳ đầu, nhẫn chỉ được làm bằng loại thép đơn giản, sau này người ta mới dùng vàng. Đến thế kỷ 15, kim cương bắt đầu xuất hiện và phổ biến đến nay. Người công giáo rất trân trọng nghi thức trao nhẫn, nó trở thành một khoảnh khắc thiêng liêng trong ngày hôn lễ.

Mặt trăng

Những biểu tượng tình yêu Bzs8g0xxdl491geyj2sb_tn_100x75

Sự bình an sẽ có mỗi khi ta nghĩ đến hoặc ngắm trăng. Trai gái hay lấy hành tinh này để làm chứng cho tình yêu chân thành.

Con rồng

Những biểu tượng tình yêu Ur3odcm31gwn3hq0ggs_tn_100x75

Theo người Trung Hoa, rồng là hình ảnh của sự phồn vinh, thịnh vượng. Còn trong tình yêu, nó lại là biểu hiện của sự đam mê mạnh mẽ không gì lay chuyển nổi.

Tất tay

Những biểu tượng tình yêu Hgqprdqbiwy1go7uj2d4_tn_100x75

Cách đây nhiều năm, khi một người đàn ông ngỏ lời cầu hôn với một phụ nữ, anh ta thường yêu cầu được hôn tay người đó. Bàn tay trở thành một biểu tượng của tình yêu và hôn nhân. Những chiếc tất tay cũng nhanh chóng trở thành biểu tượng của tình yêu.

Nơ tình yêu

Những biểu tượng tình yêu Byd128rrxaqkfkj7s8ip

Dải nơ gồm một loạt các nút thắt và đường cong bằng vải không có đầu mà cũng không có cuối. Đó là biểu tượng của tình yêu vĩnh cửu. Người ta tạo ra những dải nơ từ những dải ruy băng hay vẽ chúng lên trên giấy.

Chim uyên ương

Những biểu tượng tình yêu Blklezvzlkb9awhfzm_tn_100x75

Chim uyên ương thường là những chú vẹt sặc sỡ thường thấy ở châu Phi. Chúng được gọi là chim uyên ương bởi thường đứng sánh đôi bên nhau.

Ðăng ten

Những biểu tượng tình yêu 3gmk0ejp93ivsmztmqp_tn_100x75

Ðăng ten là một loại vải rất đẹp được tạo ra bằng cách đan những sợi chỉ mảnh với nhau. Cách đây hàng trăm năm, phụ nữ mang những chiếc khăn choàng bằng đăng ten. Nếu một người phụ nữ đánh rơi chiếc khăn choàng của mình, người đàn ông đứng gần đó sẽ nhặt nó lên và đưa lại nó cho cô. Ðôi khi người phụ nữ gặp được người đàn ông của cô. Cô có thể giả vờ đánh rơi chiếc khăn choàng để làm một cuộc hẹn hò lãng mạn. Thế rồi chẳng mấy chốc người ta nghĩ đến sự lãng mạn khi họ nghĩ đến đăng ten. Họ bắt đầu sử dụng những loại đăng ten bằng giấy để trang trí cho các hộp Sôcôla và bưu thiếp Valentine

Những biểu tượng tình yêu 9tc525fga8tyio92hjg1_tn_150x112

dungtotbung sưu tầm

Những biểu tượng tình yêu Icon_minitimeMon Jan 04, 2010 7:21 pm

nhocngua@yahoo_9H
nhocngua@yahoo_9H

Thành viên tiêu biểu

Bài gửiTiêu đề: Re: Những biểu tượng tình yêu

cái nì trên blog của ông nè mới nhỏ mà yêu đương Những biểu tượng tình yêu 423827 Những biểu tượng tình yêu 621242 Những biểu tượng tình yêu 847971 Những biểu tượng tình yêu 16767

Những biểu tượng tình yêu Icon_minitimeTue Jan 05, 2010 12:35 am

Khách vi

Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: ...nên.. chúc.. theo.. kiểu CAC LOÀI HOA_( Pro ??)

Lời chúc 1

Chúc Mừng các bạn:

Đẹp như hoa Hồng,
Thành công như Cúc,
Hạnh phúc như hoa Mai,
Phát tài như hoa Pháo,
Độc đáo như hoa Lan,
An khang như hoa Huệ,
Trí tuệ như hoa Sen.

........
@ Lời chúc 2:... nghĩ Ko ra...

@ Chúc tiếp tục...

Mừng 2010 phát tài phát lộc,
Tiền vô xồng xộc, tiền ra từ từ,
Sức khoẻ có dư, công danh tấn tới,
Mọi nhà phơi phới, hạnh phúc thăng hoa,
Cả lớp chúng ta _ cả năm ĐẠI THẮNG!

Những biểu tượng tình yêu 418311 Những biểu tượng tình yêu 660778

Những biểu tượng tình yêu Icon_minitimeTue Jan 05, 2010 7:12 am

dungtotbung

Trial Mod

cam on lapphuong nhiu`.

Những biểu tượng tình yêu Icon_minitimeTue Jan 05, 2010 7:34 am

Khách vi

Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: ... chuyện vui... sưu.. từ các bạn Đội Sinh?????

Thanks tớ nhé:
Đây là chuyện... Vui... mà có thật (Dân Sinh chúng nó bảo thế mà)

Chứng minh: Thật vậy ta căn cứ theo
1> Mũi: đỏ phồng như quả cà chua. (con gái như dọc dừa)
2> Mắt: đen như hạt nhãn; nâu như hạt dẻ.
3> Môi: tím như quả sim.
4> Răng: đen như hạt na; đều như hạt bắp (ngô).
5> Lông mày: cong như lá liễu, mỏng như lá lúa.
6> Da: vàng như nghệ; xanh như tàu lá.(lá liễu_ Nguyễn Du tả Vương Thúy Kiều)
7> Cổ: tròn như ngó sen.
8> Miệng: cười tươi như hoa.
9> Râu: dài như rễ bèo tây; mềm như lông măng.
10> Bụng: căng tròn như quả bí.
11> Chân: gầy như cây sậy; mềm như cây chuối.
12> Tay: khẳng khiu như cành trúc.
13> Bàn tay: như nải chuối.
14> Ngực: (con gái) đẹp như hai quả đào; (con trai) rắn như gỗ lim, dẹp như hạt thóc lép.
…..
Vậy Con người có nguồn gốc từ thực vật
...
Bạn hãy tìm thêm lý do 15, 17,...20?
Những biểu tượng tình yêu 660778

Những biểu tượng tình yêu Icon_minitimeTue Jan 05, 2010 10:15 am

Khách vi

Khách viếng thăm

**************** hiu... chet... lien
Hôm qua ... sưu ..được một chuyện...vụng trôm nhe... đừng kể ra ngoài

.... nội dung:
Bốn chữ quý
Sống trên đời này phải biết quý 4 chữ:
Chữ “Phải” để luôn sống và làm theo lẽ phải;
Chữ “Thật” để luôn sống thật, không gian dối;
Chữ “Nhẫn” để biết phải luôn tha thứ;
Chữ “Tâm” để biết yêu thương những người xung quanh.
Nói tóm lại làm người sống trên đời này phải “Phải Thật Nhẫn Tâm” thì mới đáng sống!!!
... theo quy nạp:
Ông thầy ..ấy... độc ghê thật.... dám trù bọn mình... ông dùng chiêu dã man....quaaaaaa
vậy : hiu đc... có pai.. la chet lien Ko?
Có ai... đi xa lop xe... ru tớ theo...ziiiiiiiiiiiiiiiii

Những biểu tượng tình yêu Icon_minitimeTue Jan 05, 2010 7:56 pm

Khách vi

Khách viếng thăm

******** Tâm phải thật nhẫn... bạn ạ

Tình bạn

Bình yên nhất là tình cảm của Mẹ!

Mạnh mẽ nhất là tình cảm của Cha!

Ngọt ngào nhất là tình cảm của "người yêu" ...

^-^ Nhưng lâu dài nhất là tình cảm của người bạn!!!

Cảm ơn bạn vì đã là bạn của tôi!
Mong rằng tình bạn của chúng ta sẽ là mãi mãi!!!
Tôi luôn quý và trân trọng những người bạn của mình, không bao giờ muốn phải mất đi một ai cả, bạn cũng thế nhé!!!

Những biểu tượng tình yêu 660778

Những biểu tượng tình yêu Icon_minitimeTue Jan 05, 2010 8:26 pm

[M]andy[M]ykt >.<
[M]andy[M]ykt >.<

Thành viên tiêu biểu

a` cau nay` minh` co' nghe tu` 1 thi' sinh trong Duong Len Dinh Olympia

Những biểu tượng tình yêu Icon_minitimeTue Jan 05, 2010 9:13 pm

Khách vi

Khách viếng thăm

****** minh` ? ban . co ' nghe chua may ' cau nay ` nua ~

Dễ Và Khó ________________________________________

Dễ là khi bạn có một chỗ trong sổ địa chỉ của một người, nhưng khó là khi bạn tìm được một chỗ trong trái tim của người đó.

Dễ là khi đánh giá lỗi lầm của người khác, nhưng khó là khi nhận ra sai lầm của chính mình.

Dễ là khi nói mà không suy nghĩ, nhưng khó là khi biết kiểm soát những lời nói của mình.

Dễ là khi làm tổn thương một người mà bạn yêu thương, nhưng khó là khi hàn gắn vết thương đó.

Dễ là khi tha thứ cho người khác, nhưng khó là khi làm cho người khác tha thứ cho mình.

Dễ là khi đặt ra các nguyên tắc, nhưng khó là khi làm theo chúng.

Dễ là khi nằm mơ hàng đêm, nhưng khó là khi chiến đấu vì một ước mơ.

Dễ là khi thể hiện chiến thắng, nhưng khó là khi nhìn nhận một thất bại.

Dễ là khi vấp phải một hòn đá và ngã, nhưng khó là khi đứng dậy và đi tiếp.

Dễ là khi hứa một điều với ai đó, nhưng khó là khi hoàn thành lời hứa đó.

Dễ là khi chúng ta nói rằng chúng ta yêu thương, nhưng khó là khi làm cho người khác cảm thấy như thế hàng ngày.

Dễ là khi phê bình người khác, nhưng khó là khi cải thiện chính bản thân mình.

Dễ là khi để xảy ra sai lầm, nhưng khó là khi học từ những sai lầm đó.

Dễ là khi buồn bực vì một điều gì đó mất đi, nhưng khó là khi quan tâm đủ đến điều đó để đừng làm mất.

Dễ là khi nghĩ về một việc, nhưng khó là khi ngừng suy nghĩ và bắt đầu hành động.

Dễ là khi nghĩ xấu về người khác, nhưng khó là khi cho họ niềm tin.

Dễ là khi nhận, nhưng khó là khi cho.

Dễ là khi đọc những điều này, nhưng khó là khi bạn thực hiện nó.

Nếu cơ hội mãi không gõ cửa, bạn phải xem mình đã xây một cánh cửa chưa đã. ....

Những biểu tượng tình yêu Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 12:05 pm

mi_3632000

Thành viên mới

trui` ui ham^ mo^ lap^ phuong qua'. lapphuong tim` dau^ ra may' cau nay` hay the'. triet' li' ghe^ cang` doc cang` thay' hay. Những biểu tượng tình yêu 317826

Những biểu tượng tình yêu Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 8:40 pm

Khách vi

Khách viếng thăm

*** Chùm bài trên đây: là tam^ trangj cua lap^phuong.... bai ` de^ & kho ' cua Ngocj phuong suu tam tu trang web dayhocintl.net (mucj loi ` hay y ' dep)... bai Suc manh dung ~ khi ' rat' hop voi' LP...cam' on ban mi 3632000... banj thay' ve' ben ^ fai co ' kho ' lam ' Ko? Những biểu tượng tình yêu 933315

Những biểu tượng tình yêu Icon_minitimeWed Jan 06, 2010 9:04 pm

Khách vi

Khách viếng thăm

..tu trang dayhocintel.net... rat' thich ' bai ` 20 dieu ` gian di + Cau mong + Tinh ` ban?nua ~
chia se voi ' ban nhe '

20 điều giản dị ________________________________________

1) Bằng cách nào đó, có ai đó trên thế giớí này rất yêu thương bạn.

2) Một nụ cười của bạn có thể mang lại cả một bầu trời , hạnh phúc cho bất kỳ ai, kể cả khi họ không ưa bạn.

3) Mỗi tối có ai đó luôn cầu nguyện cho bạn trước khi họ đi ngủ.

4) Đối với vũ trụ bạn chỉ là một người, nhưng đối với một người, bạn là cả vũ trụ.

5) Thiếu vắng bạn, có ai đó sẽ không sống được.

6) Bạn là một cá nhân đặc biệt và cũng là duy nhất.

7) Khi bạn phạm phải một sai lầm lớn nhất, điều tốt đẹp nhất vẫn luôn xảy ra sau đó.

8) Khi ban nghĩ rằng thế giới này đang quay lưng với bạn, hãy nhìn lại, chính bạn đang quay lưng với thế giới.

9) Khi bạn nghĩ rằng bạn không có cơ hội để đạt được những điều bạn muốn, chắc chắn bạn sẽ không đạt được. Nhưng nếu bạn có niềm tin, không sớm thì muộn bạn cũng sẽ có nó.

10) Luôn trân trọng những lời phê bình thẳn thắng, mà hãy quên đi những lời khen xu nịnh

11) Hãy luôn nói với ai đó bạn nghĩ gì về họ, ban sẽ cảm thấy vui vẻ hơn khi họ biết điều đó.

12) Nếu bạn biết mang hạnh phúc đến cho người khác, chính bạn đang mang hạnh phúc đến cho chính mình.

13) Khi bạn thấy được những mặt tối của người khác , chính là lúc bạn thấy được những mặt tối của bản thân.

14) Muốn người khác thay đổi, trước hết bạn phải thay đổi.

15) Những người bạn tiếp xúc, sẽ giúp bạn nhận ra bạn là con người như thế nào.

16) Hãy yêu và bạn sẽ được yêu (Muốn nhận cái gì , trước hết phải cho cái đó)

17) Dù người đời có cho là bạn sống viễn vông, hãy sống thật tốt đẹp và sẽ có người tốt đẹp chân thành đến với bạn.

18) Nếu biết lắng nghe, lời nói của bạn sẽ có sức thuyết phục.

19) Nếu có ai dó thù ghét bạn, hãy mỉm cười để chứng tỏ bạn không muốn có kẻ thù

20) Thế giới này là của bạn, hãy trân trọng thế giới

và.......................................................................

Cầu mong

Cầu mong bạn sẽ tìm được sự thanh thản và yên bình trong một thế giới có nhiều điều mà bạn không thể hiểu được.

Cầu mong nỗi đau mà bạn chịu đựng cũng như những xung đột mà bạn từng trải qua sẽ trao cho bạn sức mạnh để bạn vươn lên, đối diện những thử thách với lòng dũng cảm và sự lạc quan. Bạn hãy luôn biết rằng có một người nào đó hiểu và yêu bạn, người đó luôn ở cạnh bạn ngay cả khi bạn cô độc nhất.
Cầu mong bạn sẽ khám phá sâu sắc lòng tốt của người khác để tin tưởng vào một thế giới yên bình.

Cầu mong một lời tử tế, một cử chỉ làm yên lòng, một nụ cười nồng ấm sẽ được tặng cho bạn hằng ngày.

Và, cầu mong bạn hãy trao tặng những món quà như vậy cho người khác ngay khi bạn nhận được chúng. Hãy nhớ, mặt trời vẫn chiếu sáng khi cơn bão có vẻ như kéo dài vô tận. Bạn hãy hiểu rằng khi một người yêu thương bạn thật sự là khi họ không ở bên cạnh nhưng bạn vẫn cảm nhận được tình yêu và sự quan tâm của người ấy.
Hãy nhớ rằng trong cuộc sống những va chạm và đau khổ mà bạn gặp phải sẽ ít hơn nhiều so với những ước mơ và hạnh phúc mà bạn sẽ có.

Cầu mong những điều mà bạn cảm thấy là khiếm khuyết trong hiện tại sẽ trở thành thế mạnh của bạn trong tương lai. Cầu mong bạn nhìn thấy tương lai của bạn như là một người đầy đủ sự hứa hẹn và những khả năng.

Cầu mong bạn tìm thấy đầy đủ sức mạnh tinh thần để tự quyết định trong những tình huống tệ hại mà không bị bất cứ một người nào phán xử vì kết quả đó.

Cầu mong bạn luôn luôn cảm thấy được yêu thương.

và ........................................................................

TÌNH BẠN

Không bè bạn, thế giới chỉ còn có hoang vu.

Một ngày cho công việc cực nhọc, một giờ cho thể thao, cả cuộc đời dành cho bạn bè cũng còn quá ngắn ngủi.
Ralph Waldo Emerson

Tình bạn làm ta cảm thấy hài lòng và ấm áp: họ tự động đồng cảm, họ thật lòng buồn bã và đến giúp khi bạn gặp khó khăn; bạn có thể bày tỏ nỗi lòng với họ, không cần phải giữ gìn; họ lắng nghe bạn thật lòng; họ lo lắng về những gì bạn đang làm.. và bạn có thể nối dài danh sách này...
Adelaide Bry

Thế nào là một người bạn?
Tôi nói cho anh biết.
Ðó chính là người
Anh dám thổ lộ bản thân anh
Frank Crane

Không ai toàn diện được; bạn bè là phần mà mình còn thiếu.
Rev. Harry Emerson

Tôi yêu mến bạn vì bạn làm được nhiều điều hơn mọi đức tin để biến tôi thành người tốt và làm được nhiều điều hơn mọi định mệnh để tôi được hạnh phúc.
Roy Croft

Nếu tôi không thể nói với bạn cảm nghĩ của tôi thì còn gì là bạn bè nữa.
Willam Makepeace Thackeray

Bạn là người đến với mình khi mọi người đã bỏ đi.
Grace Pulpit

Tôi tin cậy những người đã giúp tôi vượt qua những nỗi sầu muộn, những ngày đen tối hơn là những người chung vui với tôi những ngày huy hoàng thịnh vượng.
Ulysses S. Grant

Tình bạn làm tăng gấp đôi niềm vui. Khi đến với bạn tôi, nó sẽ lan qua tôi, ngọn đèn của bạn tôi sáng lên bao nhiêu thì đèn của tôi cũng sáng lên bấy nhiêu.
Robert South

Ðiều quyến rũ nhất của mọi hạnh phúc là có được một tình bạn vững bền và dịu dàng. Tình bạn xoa dịu đi mọi lo lắng, xua tan mọi buồn phiền và khuyên nhủ ta khi bất hạnh.
Seneca

Ðối với tôi, sự thật trong tình bạn là thiêng liêng không kém một cuộc hôn nhân vĩnh cửu.
Katherine

Không bè bạn, thế giới chỉ còn có hoang vu.
Anonymous

Người nào bảo rằng có thể sống mà không cần đến người khác thì kẻ đó sai lầm. Người nào bảo rằng kẻ khác không thể sống thiếu anh ta thì kẻ đó tự lừa dối mình.
Hasidic Saying

Ta sẽ đọc sâu sắc hơn, ta sẽ nhớ chính xác hơn, ta thưởng thức các sự việc với niềm thích thú lớn hơn nếu ta có một người bạn để cùng chia sẻ với ta.
Pam Brown

Ðừng để tính tự phụ và tự kỷ làm bạn nghĩ rằng người ta sẽ trở thành bạn bè của mình ngay lần đầu gặp gỡ. Tình bạn đích thực phải được chậm rãi vun trồng.
Lord Chesterfield

Có ít nhất một người bạn để ta chia sẻ những tư tưởng và tình cảm thì tốt hơn là có cả một lô bạn hời hợt.
Dr. Blair Justice

Cuộc đời đã đuổi kịp ta, dạy chúng ta yêu thương nhau và tha thứ cho nhau.
Judy Collins

Những biểu tượng tình yêu 682824

Những biểu tượng tình yêu Icon_minitime

Sponsored content

Những biểu tượng tình yêu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang