Welcome to class 9h!!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Bài Gửi Mới Nhất
Bài gửi Người gửi sau cùng Thời gian
» 20-11-2011
Fri Nov 18, 2011 8:55 pm
» spam
Sat Sep 24, 2011 12:19 am
» kế hoạch đi chơi đầu hè 2011
Sun May 22, 2011 10:19 am
» Ảnh của bọn mình Mùng 5 nè các cậu!!!
Tue Feb 08, 2011 8:09 pm
» Đi chơi Tết nào các cậu!!!!
Mon Feb 07, 2011 8:38 pm
» thông báo đi chơi 1-1 đây
Sun Jan 02, 2011 8:20 pm
» CF9H
Sun Dec 26, 2010 5:36 pm
» Những ca khúc bất hủ từ những bộ phim bất hủ !
Tue Dec 07, 2010 7:53 pm
» Hình :D
Sun Dec 05, 2010 11:59 am
» nhok Maruko
Sun Nov 28, 2010 2:30 pm

Share | 

làm gì đi để Thần May mắn ghé thăm ta....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
làm gì đi để Thần May mắn ghé thăm ta.... Icon_minitimeSun Jan 17, 2010 2:24 pm

Khách vi

Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: làm gì đi để Thần May mắn ghé thăm ta....

Phi lộ:
Người ta thường nói không phải ai cũng may mắn trong tình yêu và cuộc sống nhưng điều đó không có nghĩa là bạn không thể tìm thấy nó. Hãy thử những cách dưới đây, đảm bảo bạn sẽ được vị thần may mắn ghé thăm!

[1]Biết mình muốn gì.

Vẻ bề ngoài của bạn có thể thay đổi nhưng tính cách thì không. Hãy luôn biết mình muốn gì và cố gắng thực hiện những điều đó.

[2]Hãy gạt bỏ cái mà bạn không muốn.

Biết về những cái mà bạn không thể chịu đựng được ở người yêu của mình là một việc quan trọng. Hãy lập một danh sách"những thứ bạn không muốn" và loại bỏ chúng ra khỏi top 10 điều quan trọng nhất.

[3]Hãy sống cuộc sống của mình.

Một khi bạn đã biết một cách rõ ràng về cái mà bạn muốn hoặc không muốn trong cuộc sống thì nên tập trung vào cuộc sống của mình. Bạn sẽ nhận thấy rằng bạn đang để ý tới những người phù hợp với mình và bỏ qua những người không thích hợp.

[4]Hãy nhìn một cách toàn cảnh.

Đừng quá sức đến nỗi để lỡ một cái gì đó. Khi cơ hội đến hãy nắm bắt lấy. Hãy tìm ra niềm vui và mục tiêu trong cuộc sống của mình.

[5]Hãy ra khỏi nhà.

Hãy tạo dựng những cơ hội để mở rộng mối quan hệ và gặp gỡ nhiều người. Đã bao giờ bạn nghĩ tới việc vui chơi để mở rộng mối quan hệ xã hội hay chưa? Cuốn sách mới "Looking for action? The find the sweatheart party planner" sẽ cho bạn biết cách tham dự tiệc tùng để hòa mình vào nhóm bạn thân.

[6]Hãy mở rộng tầm mắt và quan điểm của mình.

Người may mắn thường chú ý nắm bắt, tạo ra và mở rộng những cơ hội. Hãy nói chuyện với người mua hàng khác khi bạn đang xếp hàng và chuẩn bị một tấm danh thiếp ghi những thông tin liên lạc cơ bản. Sẽ có lúc những việc như thế tạo ra cơ hội may mắn cho bạn.

[7]. Luôn hiếu kỳ.

Đừng hài lòng với bản thân mình. Hãy hỏi, thắc mắc tại sao và tìm ra câu trả lời.

[8]Thử làm điều gì đó mới mẻ.

Cách tốt nhất để giữ nguyên mọi thứ là đừng làm điều gì đó mới mẻ. Nhưng như thế thì cuộc sống thật tẻ nhạt. Hãy thay đổi những thói quen hàng ngày của mình, luôn vận động. Luôn để ý tới những gì đang xảy ra. Hãy mở ra những cơ hội và nắm bắt chúng.

[9] Mong chờ sự may mắn.

Hãy delete những suy nghĩ kiểu như may mắn sẽ sớm đến với mình thôi. Tất nhiên, trong cuộc sống chắc chắn sẽ có những điều may mắn. Tuy nhiên, nếu bạn không làm gì, chỉ chờ đợi và hi vọng, nó sẽ không đến.

[10] Rút ra bài học từ những điều không may mắn.

Kinh nghiệm bao giờ cũng quý, dù là từ những điều không may mắn. Điều này sẽ giúp hạn chế những rủi ro về sau. Chắc chắn đấy!

Thanhs thật swj _ hay ko ? thì tuỳ bạn thẩm định
Lwu tâm nhất là điều thw 10
xin chia sẻ cung nhau

làm gì đi để Thần May mắn ghé thăm ta....

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang