Welcome to class 9h!!!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Bài Gửi Mới Nhất
Bài gửi Người gửi sau cùng Thời gian
» 20-11-2011
Fri Nov 18, 2011 8:55 pm
» spam
Sat Sep 24, 2011 12:19 am
» kế hoạch đi chơi đầu hè 2011
Sun May 22, 2011 10:19 am
» Ảnh của bọn mình Mùng 5 nè các cậu!!!
Tue Feb 08, 2011 8:09 pm
» Đi chơi Tết nào các cậu!!!!
Mon Feb 07, 2011 8:38 pm
» thông báo đi chơi 1-1 đây
Sun Jan 02, 2011 8:20 pm
» CF9H
Sun Dec 26, 2010 5:36 pm
» Những ca khúc bất hủ từ những bộ phim bất hủ !
Tue Dec 07, 2010 7:53 pm
» Hình :D
Sun Dec 05, 2010 11:59 am
» nhok Maruko
Sun Nov 28, 2010 2:30 pm

Share | 

bí mật của may mắn......ko ai là ko may mắn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
bí mật của may mắn......ko ai là ko may mắn Icon_minitimeSun Jan 17, 2010 1:55 pm

heocon_py2010
heocon_py2010

Thành viên tích cực

Bài gửiTiêu đề: bí mật của may mắn......ko ai là ko may mắn

May mắn trong cuộc sống không tình cờ mà đến, May mắn là do chính chúng ta tạo ra.
Bí mật đầu tiên: HÃY TẠO RA NHỮNG MAY MẮN CHO CHÍNH MÌNH
-Sự may mắn do tình cờ mà đến không thể kéo dài bởi vì bạn sẽ có khuynh hướng ỷ lại và trông chờ vào may mắn tiếp theo mà không muốn làm gì hết.
Sự may mắn là do chúng ta tự tạo ra mới là may mắn thật sự, và nó sẽ ở với chúng ta lâu dài.

Bí mật thứ hai: BIẾT THEO ĐUỔI MAY MẮN
_Ai cũng có mong muốn có được may mắn và thành công, Nhưng chỉ có một số ít người quyết tâm theo đuổi nó.
Bí mật thứ ba: DÁM THAY ĐỔI ĐỂ TAỌ ĐIỀU KIỆN TỐT HƠN
_Nếu bây giờ bạn không may mắn thì rất có thể là vì bạn đang duy trì những điều kiện, môi trương cũ sẵn có.
Để có được may mắn, bạn không nên chần chừ, phải cải tạo, phải tạo ra những điều kiện và môi trường tốt hơn.
Bí mật thứ tư: BIẾT CHIA SẼ, GIÚP ĐỠ NGƯỜI KHÁC
_Tìm kiếm những điều kiện tạo nên sự may mắn không có nghĩa là chỉ nhằm vào lợi ích của riêng mình.
Khi bạn cho đi nghĩa là bạn đang nhận về.
Vừa tìm kiếm để tạo ra những điều kiện của may mắn vừa biết chia sẻ, giúp dỡ người khác sẻ khiến cho may mắn đến với bạn nhanh hơn.
Bí mật thứ năm: ĐỪNG TRÌ HOÃN- HÃY HÀNH ĐỘNG NGAY
_Nếu bạn TRÌ HOÃN việc tạo ra những điều kiện mới thì may mắn có thể sẽ không bao giờ đến.
Đôi khi tạo ra những điều kiện mới là một công việc thât nhọc nhằn nhưng...hãy thực hiện nó ngay khi có thể.
Bí mật thứ sáu: BIẾT TÌM KIẾM, ĐỂ Ý NHỮNG ĐIỀU NHỎ NHOI NHƯNG CẦN THIẾT.
_Đôi khi - trong những điều kiện tưởng chừng như đầy đủ nhất- may mắn cũng vẩn không đến.
Hãy thật sự tìm kiếm những điều kiện tưởng chừng như không quan trọng, những chi tiết nhỏ nhất nhưng không thể thiếu được cho sự may mắn.
Bí mật thứ bảy: HÃY DÁM TIN VÀO ĐIỀU BẠN ĐÃ TẠO RA.
_Đối với những người chỉ tin vào vận may thì việc tạo ra những điều kiện để được may mắn xem chừng thật ngớ ngân.
Còn với những ai dám tin, dám tạo ra các điều kiện của sự may mắn thì họ không tin vào những điều may rủi.
Bí mật thứ tám: MAY MẮN KHÔNG THỂ MUA BÁN ĐƯỢC.
_Không ai có thể bán sự may mắn của mình. Và may mắn cũng không thể nào mua từ bất kì ai.
May mắn phải do chính người đó tạo ra. Đừng tin vào những ai đang cố bán hay truyền nó cho bạn.
Bí mật thứ chín: HÃY GIỮ VỮNG NIỀM TIN
_ Sau khi đã tạo ra tất cả những điều kiện cần thiết thì hãy nhẫn nại, đừng vội từ bỏ dù có bất cứ điều gì xảy ra.
Để đạt được may mắn, bạn phải có niềm tin và lòng kiên trì.
Bí mật thư mươi: AI CŨNG CÓ THỂ GẶP MAY MẮN.
_Hiểu rằng tạo ra may mắn chính là chuẩn bị điều kiện lý tưởng cho những cơ hội khi nó đến.
Mà cơ hội thì lại chẳng liên quan gì đến may mắn hay sự tình cờ: Nó đến với tất cả chúng ta.
Bí mật thứ 11: CỘI NGUỒN CỦA SỰ MAY MẮN.
_Vì ta chỉ có thể tạo ra may mắn bằng cách tạo ra các điều kiện, vì thế may mắn tùy thuộc vào chính bạn.
Hãy bắt đầu ngay, bạn cũng có thể tạo ra may mắn cho mình.
Bí mật thứ 12: KHÔNG BAO GIỜ LÀ QUÁ TRỄ......
_Không bao giờ là quá trễ để bạn tạo ra may mắn cho cho chính mình.
Và bạn có thể tìm được sự may mắn từ chính sự không may mắn, những bất hạnh , thất bại của mình.
( tất cả những điều trên đều lấy từ quyển "bí mật của may mắn" của ALEX ROVIRA Và FERNANDO TRIAS DE BES do tạp chí first time xuất bản) ( và đều do chính tui đánh máy nên nếu thấy những điều đó đúng thì làm ơn thank dùm nho. ai không thank thì người đó không phải là con người)

bí mật của may mắn......ko ai là ko may mắn 98e781399

Số lần được cảm ơn : Message reputation : 100% (1 vote)

bí mật của may mắn......ko ai là ko may mắn Icon_minitimeSun Jan 17, 2010 2:17 pm

Khách vi

Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: bí mật của may mắn......ko ai là ko may mắn

*** cha mẹ ơi.. thaaaaaaaahsssssssssssss
******* nao` chia se~ cùng ban bài:
Làm gì để Thần may mắn ghé thăm ta 1 chút chơi

bí mật của may mắn......ko ai là ko may mắn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang